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UTANGULIZI - Kutuma nakala ya vyeti vilivyotolewa nje ya nchi

RITA ni Wakala wa Serikali ulio na jukumu la kusimamia na
kuratibu Usajili wa Matukio Muhimu ya Binadamu (Key Life
Events) ambayo ni pamoja na vizazi na vifo. Sheria ya usajili
wa Vizazi na Vifo sura 108 Toleo la 2002 imempa mamlaka
Msajili Mkuu kuthibitisha uhalali wa Cheti cha Kuzaliwa na
cha kifo kulingana na kumbukumbu zilizopo katika Daftari la
Msajili Mkuu.

Kwa mujibu wa utaratibu uliopo, wanafunzi wote wanaoomba
mikopo ya Masomo ya Elimu ya Juu nchini wanatakiwa
kuambatanisha nakala ya cheti cha Kuzaliwa kilichohakikiwa
na Msajili Mkuu wa Vizazi. Utaratibu huu pia unawahusisha
waombaji wanaotakiwa kuambatisha cheti/ vyeti vya vifo
vya wazazi. Lengo la kuhakiki ni kuhakikisha kila anayeomba
na kupata Mkopo wa masomo unaotolewa na Serikali ni yule
anayestahili kutokana na vigezo vilivyowekwa.

Wakala unatoa huduma ya Uhakiki kwa njia ya Kielektroniki
tu kupitia mfumo wa e- Huduma unaopatikana katika tovuti
ya Wakala ambayo ni www.rita.go.tz

HALI YA UHAKIKI KUFIKIA TAREHE 27 SEPTEMBA, 2022
Wakala ulianza rasmi zoezi la uhakiki tarehe 1 Juni, 2022.
Mpaka sasa, jumla ya maombi ya uhakiki yaliyopokelewa ni
135,184 ambapo kati ya hayo 116,867 ni ya vyeti vya kuzaliwa
na 18,317 ya vyeti vya vifo. Wakala umeshahakiki jumla ya
maombi 127,292 (sawa na asilimia 94) ambapo maombi 6,981
yalibainika kuwa na mapungufu.

Baadhi ya mapungufu katika maombi hayo ni ;
- Taarifa za vyeti kutokuonekana katika kumbukumbu za
Msajili Mkuu
- Kutuma nakala zisizosomeka vizuri.
- Kutuma nakala zisizokuwa na namba ya ingizo

ambavyo RITA haina mamlaka ya kuvihakiki

HITIMISHO

Wakala umeimarisha huduma katika kitengo
kinachoshughulikia maombi ya uhakiki ili kuhakikisha
maombi yanajibwa mara tu yanapopokelewa hivyo

kuwawezesha waombaji kuendelea na taratibu nyingine za
kuomba mikopo.

Natoa rai kwa wananchi kufuata taratibu na mifumo sahihi
ya kutuma maombi ya huduma zetu ili kuepuka matapeli/
vishoka ambao huwapatia nyaraka zisizo halali hivyo
kuwasababishia usumbufu mara nyaraka hizo zinapohitajika
kwa matumizi. Wakala unaendelea kushirikiana na Vyombo
vya Ulinzi na Usalama ili kuhakikisha vishoka hao wanabainika
na kuchukuliwa hatua kwa mujibu wa Sheria.

Sambamba na hayo,tunaendelea kupanua wigo wa
upatikanaji wa huduma zatu kwa kuboresha mifumo ya
Tehama hivyo kuwawezesha wananchi wengi zaidi kupata
huduma kwa gharama nafuu.

Waombaji ambao wametuma maombi na hawajapokea
majibu au wanaokabiliwa na changamoto nyingine yoyote
wawasiliane na kituo chetu cha Huduma kwa Mteja kwa
kupiga simu bila malipo namba 0800 117 482
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